

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MTA A (TAMISEMI)

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA.

MKOA WA SIMIYU:

SHULE YA SEKONDARI SOGESCA

S L P 35

BUSEGA

10/12/2020

Kumb Na. SSS/A.1/VOL IV/06

Mzazi/Mlezi wa

YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2021

Ninayo furaha kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga ana shule ya sekondari sogesca. Ninampongeza kwa ushindi huo.

Shule ya sekondari sogesca ni shule ya kutwa yenye lengo mathubuti la kuwapatia vijana Elimu, Ufundi na fikra zitakazo wafaa wakati watapo ishi katika jamii inayokubalika. Kwa kwa sababu hiyo tunatarajia kijana wako aje shule akiwa amedhamilia kusoma kwa bidii ili apambane na dunia hii ya utandawazi na si kama msindikizaji bali mshiriki wa maendeleo katika dunia hii ya sayansi na teknolojia kama walivyo dhamilia vijana wengine waliopo hapa.

Wakati kijana wako akiwa hapa shuleni tutamwongoza na kumwelekeza awe na mwenendo wa kufaa kadhalika kila mwisho wa kipindi/muhula tutakutumia taarifa ya maendeleo yake tkitegemea kwamba akiwa likizo utaendelea kumwongoza.

Hatuna shaka kuwa atatumia nafasi kwani kuna wengi waliistahili lakini wameikosa. Tanaamini ataliangusha Taifa. Anatakiwa kuripoti shuleni hapa tayari kwa kuanza masomo tarehe 11/01/2021

Tunakukaribisha sana shule ya sekondari SOGESCA. Pamoja na barua hii na kutumia viambanisho vfuatavo:

- i. Orodha ya mahitaji ya shule
- ii. Form ya hospitali
- iii. Sheria ya shule
- iv. Fomu ya taarifa binafsi ya mwanafunzi

MWISHO: Hakikisha unakuja shuleni tarehe 11/01/2021. Natumia nafasi hii kukukaribisha tena katika shule ya sekondari SOGESCA. Ni matumaini yangu kuwa utatumia nafasi hii kama ulivyotunukiwa na Taifa lako

Karibu sana,

.....
CHRISOSTOM JOHN MANYANDA (Mkuu wa shule)

ORODHA YA MAHITAJI YA SHULE

a) SARE ZA SHULE

I: MAVAZI YA DARASANI

- i. Mashati maupe mikono mifupu wavulana na wasichana
- ii. Suruali mbiliya duck blue (blue iliyokoza) yenye upana wa inchi 18 chini, sketi mbiliya duck blue nzito yenye belti ya inchi mbili
- iii. Viatu jozi mmoja visigino butu navyangozi rangi nyeusi na view vya kufunga na kamba au gidamu.
- iv. Socks ndefu kwa wavulana na wasichana
- v. Shweta kwa wavulana na wasichana kwa wanaopenda
- vi. Tai yenye rangi ya blue na nyeupe

II: MAVAZI YA MICHEZO

1. Aje na bucta ya michezo kwa wavulana na wasichana
2. Viatu jozi mmoja (RABA) kwa wavulana na wasichana

b) VIFAA VINGINE

- i. Daftari zenye kurasa 96 au karatasi 48 zisizopungua kumi
- ii. Kalamu, pencil na begi la kubea madaftari, Rula na mkebe
- iii. Unashauriwa kuwa na dictionary ndogo ya kwako binafsi kwa ajili ya kujifunza lugha ya kingereza

SHERIA ZA SHULE

Sheri zote za shule zimewekwa ili kuwawezesha wanafunzi wote kuwepo shule bila matatizo, aidha sote tunaelewa kuwa na nidhamu nzuri uambatana na maanikio kitaaluma pia .

HESHIMA NA UTII:

Wanafunzi wote huwa na budi kuwa na heshima mahali popote wanapokuwa shule na nje ya shule

- i. Lugha chafu na matusi ni marufuku shuleni
- ii. Lazima wanafunzi waheshimuviongozi wa serikali ya wanafunzi na viongozi wengine.
- iii. Wanafunzi hawana budi kupendana na kuheshimiana wao kwa wao
- iv. Wanafunzi waheshimu na kuwatii walimu wao na wafanyakazi wasio waalimu
- v. Ni lazima wanafunzi waheshimu viongozi wote wa kitaifa na umma kwa ujumla
- vi. Wanafunzi ni lazima kusabahi na kusalimu watu wengine kwa kadri na hali anavyostahili. Mwanafunzi anapashwa kusalimu wakubwa na wadogo na walika

lake . Wanafunzi watalazimika kusimama na kusalimia kwa heshimu walimu wao, wageni wanaotembelea shule ikiwa ni pamoja na wanaokutana nao mahali popote ndani na nje ya shule.

vii. Wanafunzi wanatakiwa kutii amri zote zitolewazo hapa shuleni na kuzingatia maagizo yanayotolewa.

viii. Sehemu zifuatazo hazitatembelewa isipokuwa kwa kibali maalumu

(a)Jengo la utawala (b)Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu (c)Ofisi mbalimbali zilizopo shuleni

ix. Ni marufuku kumruhusu mgeni kuingia madarasani, hivyo basi mwanafunzi haruhusiwi kuongea au kupiga gumzo na mtu yeyote asiyekuwa mwana jumuiwa wa shule katika eneo lote la shule.

x .Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi. Mawasiliano kati ya mzazi na mwanafunzi akiwa shuleni yafanyike kupitia ofisi ya mkuu wa shule.

xi. Ni marufuku kwa mwanafunzi kujihusisha na masuala ya mapenzi , madawa ya kulevya na vileo vingine kwa kuvitumia ama kuviuza kwa wanafunzi wengine

MAHUDHURIO

- i. Kila mwanafunzi anatakiwa ahudhurie pale anapotakiwa kukosa wala kuchelewa
- ii. Ni lazima mwanafunzi awepo shuleni mda wote wa masomo
- iii. Lazima kuzingatia siku za funga na kufungua shule
- iv. Lazima mwanafunzi awahi na kushiriki shughuli zote , kuitwa majina usafi wa mazingira , shughuli za uzalishaji mali , Michezo na nk. Atakaechelewa au kutohudhuria hizo hataadhabiwa kwa mjibu wa sheria
- v. Mwanafunzi atakiwa kuitikia mara mmoja na kukumbia kuelaekea mahali atakiwapo wakati asikiapo kengele au mwito mwingine wowote
- vi. Utoro hauakiwi hapo shuleni, endapo mwanafunzi atabainika kuwa mtoro atahesabiwa kuwa hapendi shule na adhabu kali itatolewa kwa yeyote atakaekiuka agizo hili ikwa ni pamoja na kuitaarifu kuitarifu bodi ya shule kwa uhamuzi zaidi
- vii. Ruhusa ya kwenda hospitali itatolewa na mwalimu wa zamu kupitia kwa mwalimu wa darasa
- viii. Ruhusa ya kutoka au kuondoka shule kwa sababu ya shida nzito kama vile, msiba itatolewa na mkuu wa shule ama makamu mkuu wa shule iwapo mkuu hatakuwepo
- ix. Mzazi /mlezi aliyeandikishwa shuleni ndiye atakaye ruhusuwa kumwombea mwanafunzi ruhusa kila inapolazimu kufanya hivyo na sivinginevyo

UVAAJI WA SARE NA UNADHIFU

- i. Mwanafunzi atavaa vazi rasmi la shule wakati wote awapo shuleni na penginepo kwa shughuli za kishule. Uvaaji wa suruali kwa wavulana kwa kutepesha

- haurusuwi, pia suruali iwe na mifuko mitatu na marinda pamoja na upana wa inchi kumi na nane(18) chini
- ii. Sketi za vitambaa viepesi vyenye kuonesha maumbile ya ndani ya manafunzi hazirusiwi kabisa, sketi ivuke magoti na iwe na belti la inhi mbili
 - iii. Hereni, bangili, vipini, kofia, shanga, na miwani ya jua, mikufu na pete za aina yoyote ile hazirusiwi kuvaliwa na vazi rasmi la shule. Watakao vaa vitu hivyo vitachukuliwa na muhusika ataadhiwa mara moja
 - iv. Mwanafunzi ni lazima awe na nywele fupi zisizozidi inchi moja na ziwe zimechanwa muda wote.
 - v. Mapambo yoyote yale hayarusiwi kuvaliwa na sare za shule

MIPAKA YA SHULE

Nimarufuku kutoka nje la eneo la shule wakati wa masomo na shughuli nyingine za shule bila kuwa na ruhusa kutoka kwa walimu wanaohusika

USAFI

Ni lazima mwanafunzi awe msafi na nadhifu, anyowe nywele zake ziwe fupi, kucha zake ziwe fupi na zisipakwe rangi, sare za shule ziwe safi na ziwe zimenyooshwa na pia viatu viwe katika mwonekano mzuri na kupakwa rangi nyeusi(kiwi)

MAKOSA MAKUBWA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi
- ii. Uasherati na ushoga
- iii. Uvutaji bangi
- iv. Kupigana na kupiga
- v. Makosa ya jinai
- vi. Kuharibu makusudi mali za umma
- vii. Kudhuru bendera na wimbo wa Taifa (pindi wakipandisha pendera na kuimba wimbo huo)
- viii. Kuoja au kuolewa
- ix. Kupata ama kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- x. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu
- xi. Kukataa adhabu kwa makusudi
- xii. Kupatana na simu

NB: Majukumu ya wazazi/mlezi ni kuhakikisha kuw huduma zifuatazo zinapatikana kwa mwanafunzi,

- a) Sare za shule na michezo
- b) Vifaa vya kujifunzia

- c) Chakula kwa wanafunzi
- d) Matibabu
- e) Nauli ya kwenda na kurudi kwa wanaotumia usafiri
- f) Mahitaji mengine ya kibinadamu vile vile,
Wazazi kama sehemu ya wananchi na jamii inayozunguka shule washiriki katika kazi ya ujenzi wa miundombinu ya shule kwa kuchangia nguvu zao au fedha kadri itakavyohitajika au amuliwa na kijiji/mtaa , kata, tarafa au halmashauri husika

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA

FOMUYA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI YA KUKUBALI SHERIA NA NAFASI YA SHULE
ALIYOPEWA.

A: TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

- JINA LA MZAZI/MLEZI
- TAREHE YA KUZALIWA
- MAHALI ALIPOZALIWA (MKOA,WILAYA)
- MNASHI/MNAKAA WAPI? MJI KITONGOJI KIJJI
KATA
- MTANZANIA/SIO MTANZANIA

KUSAJIRIWA

- SHULE ULİYOTOKA
- NAMBAYA MTHANI

B: TAARIFA BINAFSI YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI.

- JINA LA MZAZI/MLEZI
- KAZI YA MZAZI/MLEZI
- ANUANI YA MZAZI/MLEZI
- NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI
- KAZINI
- NYUMBANI
- ANAKOISHI, KITONGOJI KIJJI KATA WILAYA
MKOA
- NAMBA YA SIMU YA JIRANI YAKO

C: KUKUBALI NAFASI NA MAELEKEZO ULIOPEWA

Mimi kidato mwaka Nimesoma nakuelewa maelekezo yote. Nakubali kuipokea nafasi hii niliyopewa . Nadhibisha wazi kwamba nimepokea maagizo bila kulazimishwa nahahidi kuyazingatia tarehe
Saini.....

D: KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

MWANAFUNZI:

Mimi Nimesoma nakuzielewa sheria za shule na nahahidi
kwamba natazizingatia na kutii masharti, sheria za shule na maelekezo mengine
nitakayopewa na walimu wote wa shule tarehe Saini

MZAZI

Jina Saini tarehe

**PRESIDENT'S OFFICE , REGIONAL ADMINISRTATIVE AND LOCAL GOVERNMENT
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

PART A

From: The head maste,r

Sogesca secondary school,
P.O BOX 35,
BUSEGA.

To the medical officer

.....
.....
.....

Name in full

Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for full time student. The examination should include the following categories

- a) I) eyesight ii) hearing iii) speech iv) Limbs v) veneral diseases vi) epilepsy
- b) Neurosis
- c) Other serious diseases

Name Signature Date

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by government medical officer): I have examined the above named student and consider that he/she is fit/unfit for a full time student :

- i. Eyesight
 - ii. Hearing
 - iii. Speech
 - iv. Limbs
 - v. Veneral
 - vi. Leprosy
 - vii. Epilepsy
 - viii. Neurosis.....
 - ix. Other serious diseases eg Athma
 - x. T.B
 - xi. Pregnancy test
- Other comment (s)

Name Signature date

STATION DESIGNATION

I request this form to be returned to the school in sealed envelope.