

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
MKOA WA SIMIYU  
HALMASHAURI YA WILA YA BUSEGA  
SHULE YA SEKONDARI NYANGWE**

**KUMB. NA NYSS/FI/2021**

JINA LA MWANAFUNZI \_\_\_\_\_

SHULE YA MSINGI \_\_\_\_\_

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYANGWE  
WILAYA YA BUSEGA MWAKA 2021**

**1. UTANGULIZI**

- a. Ninafurahi kukuarifu kua umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
- b. Shule ya Sekondari Nyangwe ni shule ya Kutwa (Day School) na Ni ya Mchanganyiko (Wavulana na Wasichana). Shule ipo katika Kijiji cha Chabutwa kata ya Mkula umbali wa km 47 kutoka makao makuu ya wilaya ya Busega na Km 12 kaskazini mwa mji mdogo wa Lamadi wilaya ya Busega mkoa wa Simiyu.
- c. Muhula wa kwanza wamasomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 bila kukosa.

**2. MAMBO MUHUMU YA KUZINGATIA  
SARE ZA SHULE**

- a. Sare ya shule ni suruali mbili za rangi ya damu ya mzee kwa wavulana .mshono wake uwe wa kawaida marinda mawili na mifuko mitatu(3)
- b. Sketi mbili za rangi ya damu ya mzee. Sketi iwe ndefu (ifunike miguu) na yenye marinda ya kawaida kwa wasichana . kitambaa kiwe kizito na sio sukarisukari . nguo fupi haitakubaliwa.
- c. Shati mbili nyeupe za mikono mifupi.
- d. Soksi nyeupe jozi mbili kwa wavulana na wasichana
- e. Viatu vyeusi vya ngozi vinavyodumu isiwe raba
- f. Hijabu itavaliwa na waschana waislamu tu. Rangi ya hujabu ni nyeupe (kitambaa cha tetroni)
- g. Sweta rangi ya damu ya mzee kwa watakaopenda
- h. Tai rangi ya damu ya mzee( ni lazima)

**VIFAA VYA SHULE**

Mwanafunzi ajapo kuripoti aje na vifaa vifuatavyo:

- a. Kamusi ya kingereza (dictionary)
- b. Kalamu
- c. mkebe wa hesabu.(Mathematical set)
- d. Daftari ziwe counter book angalau quire 2 ambazo ni tisa.

**3. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Shule inaendesha kwa mujibu wa sheria ya Elimu No. 25 ya mwaka 1978 na ivyoboreshwa kwa sheria No. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunziwengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- d. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule wakati wa uanafunzi wako katika shule hii.

- e. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- f. Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
- g. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- h. Kutunza mali za umma.

#### **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE.**

- i. Wizi
- ii. Uasherati na Ushoga
- iii. Ubakaji
- iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile Bangi, Cocaine, Mirungi, Kubeli nk.
- v. Kupigana au kupiga.
- vi. Kuharibu makusudi mali ya umma.
- vii. Kudharau Bendera ya taifa.
- viii. Kuoa au kuolewa.
- ix. Kupata mimba au kuwa mjamzito
- x. Kutoa Mimba.
- xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- xii. Kukataa adhabu kwa makusudi.
- xiii. Kuwa na Simu ya mkononi.

#### **4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI/MZAZI.**

- i. Kiambatanisho A. ni Fomu ya Taarifa ya Mzazi/Mlezi ya Kukiri/Kukubali.
- ii. Kiambatanisho B. ni Fomu ya Mkataba wa mwanafunzi kutoshiriki katika Migomo.
- iii. Kiambatanisho C. ni Medical Examination Fomu itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali.

Fomu zote tatu zitakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.  
Tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo hay ana kuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBUNI SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI NYANGWE**

---

**EMMANUEL G. KEEMA**  
**MKUU WA SHULE**

**KIAMBATISHO A**  
**(FOMU HII IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA**  
**SHULE YA SEKONDARI NYANGWE**  
**TAARIFA YA MZAZI/MLEZI (HATI YA KUKIRI/KUKUBALI)**

Jina kamili \_\_\_\_\_

Kazi yake \_\_\_\_\_

Kitongoji anachoishi \_\_\_\_\_

Kata \_\_\_\_\_

Wilaya \_\_\_\_\_

Mkoa \_\_\_\_\_

Namba ya simu \_\_\_\_\_

Anwani ya mahali pa kazi \_\_\_\_\_

Mimi \_\_\_\_\_ ninakubali mtoto wangu \_\_\_\_\_  
asome shule ya Sekondari Nyangwe.

Ninaahidi kumpatia mwanangu mahitaji yote yanayotakiwa shuleni kama ilivyotajwa katika barua ya kujiunga na shule.

Nimesoma kwa makini maelekezo yote na taratibu zote za shule. Nitahakikisha kuwa ninamwonya mwanangu kuhusu sheria, kanuni, na maelekezo mengine yatakayokuwa yanatolewa na shule, nakuishi maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo, michezo na kazi za nje.

Anuani yangu ya kudumu ni \_\_\_\_\_

**JINA LA MZAZI/MLEZI** \_\_\_\_\_

**SAINI** \_\_\_\_\_

**TAREHE** \_\_\_\_\_

**KIAMBATISHO B**  
**(FOMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI)**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA**  
**SHULE YA SEKONDARI NYANGWE**  
**FOMU YA MKATABA WA MWANAFUNZI KUTOSHIRIKI KATIKA**  
**MIGOMO**

Mimi \_\_\_\_\_ ambae  
ni mvulana/msichana ninakubali kujiunga kidato cha  
\_\_\_\_\_ katika shule ya sekondari Nyangwe kuanzia tarehe  
\_\_\_\_\_ bila kuchelewa.

Ninaahidi kuwa sitagoma , wala kuchochea au kushawishi  
wanafunzi wenzangu wafanye migomo dhidi ya uongozi wa shule ,  
na kwamba nitatoa taarifa mara moja kwa uongozi wa shule mara  
tu nibainipo kuwepo kwa hali ya kuhatarisha amani na usalama  
wa shule na wanafunzi.

Jina la mwanafunzi \_\_\_\_\_

Saini \_\_\_\_\_

Tarehe \_\_\_\_\_

**KIAMBATISHO B**  
**BUSEGA DISTRICT COUNCIL**  
**NYANGWE SECONDARY SCHOOL**  
**APPLICATION FOR MEDICAL EXAMINATION**

(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER IN RESPECT OF ALL FORM ONE ENTRANTS)

STUDENT'S FULL NAME: \_\_\_\_\_

SEX \_\_\_\_\_ DATE OF

BIRTH \_\_\_\_\_ AGE \_\_\_\_\_

STOOL EXAMINATION \_\_\_\_\_

BLOOD COUNT \_\_\_\_\_

URINALYSIS \_\_\_\_\_

GESTATION FOR GIRLS \_\_\_\_\_

T.B. TEST \_\_\_\_\_

EYE TEST \_\_\_\_\_

EAR TEST \_\_\_\_\_

CHEST TEST \_\_\_\_\_

ABDOMEN \_\_\_\_\_

PHYSICAL DEFECTS \_\_\_\_\_

CHRONIC DISEASE \_\_\_\_\_

ADDITIONAL  
INFORMATION \_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_

I certify that I have examined the above student and recommended that He/She is Fit/  
Unfit to pursue secondary education.

Name \_\_\_\_\_

Designation \_\_\_\_\_

Signature \_\_\_\_\_

Station \_\_\_\_\_

Date \_\_\_\_\_

Official Stamp