

HALMASHAURI YA WILAYA BUSEGA

SHULE YA SECONDARI NGASAMO
S.L.P 135 , BUSEGA
Barua pepe aristarikozakayo@gmail.com
Mobile ; 07888703337592
Tarehe _____

Kumb Na _____
Jina la Mwanafunzi _____
S.L.P _____

YAH: MAAGIZO Y MKOA WA SIMIYU MWAKA 2021A KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDA
RI NGASAMO WILAYA BUSEGA, MKOA WA SIMIYU

1. Utangulizi:

Nina furaha kukuarifu kwamba umechanguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule hii mwaka 2021 . Shule ya secondary Ngasamo ipo umbali wa km 36 mashariki mwa halmashauri ya busega.

Muhula wa kuanza masomo unaaza tarehe 11/01/2021 . Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho kuripoti ni tarehe 18/01/2021 ndani ya siku saba.

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:

2.1 Sare za shule

- a) Sare ya shule hii ni suruali mbili (2) zenye rangi ya damu ya mzee kwa wavulana na sketi mbili (2) zenye rangi ya damu ya mzee kwa wasichana . Aina ya kitambaa kimeambatanishwa . Viatu vyeusi vya kamba , soksi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana .
- b) Rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule
- c) Sare za michezo kwa shule hii ni :
 - (i) T-shirt (damu yam zee kwa wavula na wasichana)
 - (ii) Bukta nyeusi kwa wavulana na wasichana
 - (iii) Raba nyeusi kwa wavulana na wasichana
 - (iv) Soksi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana

2.2 Daftari 10 , kalamu na penseli za kutosha , mkebe wa hesabu (mathematical set)

3. Makosa yafuatayo yanaweza kukusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi wa madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine , mirungi , kubeli , na kadhalika
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau Bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito au kupata mimba
- i) Kutoa mimba

- j) Kugoma , kuchochea mgomo na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
 - k) Kuoja au kuolewa
 - l) Kukataa adhabu kwa makusudi
 - m) Kuwa na simu ya mkononi
4. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi
- a) Medical examination form ambayo itajazwa na mgaga mkuu wa Hospitali ya serikari. Form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakapo ripoti shuleni
 - b) Vifaa vya usafi :
 - (i) Ndoo ya lita kumi kwa wasichana
 - (ii) Ufagio wa chelewa kwa wasichana
 - (iii) Jembe na mpini kwa wavulana
5. Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA NGASAMO SEKONDARI

.....

MKUU WA SHULE

**BUSEGA DISTRICT COUNCIL
NGASAMO SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX. 135 , BUSEGA
FORM FOR STUDENT MEDICAL EXAMINATION**

Student's Name:

Age

Blood examination haemoglobin

Any abnormalities noted

Stool examination

Urinarisis

T.B.Test (If negative was immunization given).....

Eyes

Chest

Abdomen

Any chronic complaints not noted above

Asthma

Headache

Inability

Skin diseases etc

.....
Also anything else that the school health staff should know about

.....
Any treatment given or recommended :.....

Notes : If any of the examinations requested above cannot be carried out it is useful if it is noted that they have not been rather than writing NAD down

In case of bilharzia it is recommended that students attend Bilharzia clinic before they come to school

Date Station

