

**OFISI YA RAIS  
TAWALAZA MIKOA NA SERIKARI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA.**

SHULE YA SEKONDARY MKULA  
S.L.P 374,  
BUSEGA- SIMIYU.

Kumb. Na MKSS/AD/VOLII/

Jina la mwanafunzi .....

S,L,P 374.

BUSEGA – SIMIYU.

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MKULA WILAYA  
BUSEGA MKOA WA SIMIYU KIDATO CHA KWANZA 2021**

**1.0.UTANGULIZI.**

Ninayo furaha kukuarufu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2019. Shule ya sekondari MKULA ni ya kutwa yenye wanafunzi mchanganyiko (wavulana na wasichana). Mhula wa masomo utanza tarehe 11/01/2021. Na mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/02/2021 .

**2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1.SARE YA SHULE**

- i. Wavulana suruali mbili rangi nyeusi zenye marinda mawili kila upande mkunjo wa chini “turn up” mzingo kwa chini inchi 20.
- ii. Wasichana sketi mbili ndefu mpaka chini (ifikie kwenye kifundo cha mguu) rinda box mbele na nyuma kulia mwa rinda box iwe na marinda mawili na kushoto mwa rinda box iwe na marinda mawili mbele na nyuma, belt inchi mbili na ivaliwe kwenye kitovu. Aina ya kitambaani esteem namba 1.
- iii. Mashati meupe mawili mikono mifupi.
- iv. Viatu vyeti vyangozi vyenye kamba na visigino vifupi
- v. Kwa wasichana soksi nyeupe jozi mbili zisizo na mapambo na wavulana soksi nyeusi jozi mbili.
- vi. Sare za michezo raba, tracksuit nyekundu kwa wasichana na raba, bukta na T-shirt nyekundu kwa wavulana
- vii. Wanaovaa hijabu/shungi mbili nyeupe zinazofunika kifua na nusu kanzu za mikono mirefu mbili nyeupe za tetron.

**2.2.VIFAA VYA KUJIFUNZIA.**

- i. Daftari kubwa tisa 9 (counter book quire 3), daftari ndogo 4 (msomi), rula na mkebe wa hesabu (mathematical set) penseli, kalamu za wino, four figures. Lazima awe na mfuko/begi la kutunzia vifaa hivyo.
- ii. Passport size za rangi nne.
- iii. Kamusi ya kingereza kwa kingereza (English to English dictionary).
- iv. Vifaa vya usafi na mazingira, ndoo ndogo lita 10 moja na fagio ya kukaushia 1 (squeezer).

**MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA  
SHULENI NA MWANAFUNZI.**

- a. Medical examination form ambayo inajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni KIAMBATISHO 'B'
- b. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu taarifa ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai na mzazi/mlezi kukubaliana na sheria na kanunu na maelekezo mengine na shule KIAMBATISHO 'A'

NB:- Tafadhari soma kwa makini maelekezom haya nakuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBU SANA MKULA SEKONDARI**

.....

**C.R. MALEGI**

## KANUNI ZA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kuzingatia yafuatayo:-

- I. Kuheshimu Bendera ya Taifa ,picha za viongozi wa Serikali, Nembo ya Taifa “ **Coat of Arms** ”,wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.
- II. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na chakula cha aina yoyote wala kujipikia akiwa shuleni.
- III. Kusimama na kumsalimu Mwalimu/mfanyakazi au mtu yeyote aliyemzidi umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.
- IV. . Kuwaheshimu wafanyakazi wote waliopo shuleni kama walezi wake.
- V. Kushirikiana na kusaidiana na wanafunzi wenzake katika kazi.
- VI. Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote.
- VII. . Kuwa na kucha fupi zisizopakwa rangi , nywele fupi pia ziwekwe katika hali ya usafi kila wakati, kuvaa mavazi ya heshima
- VIII. Kuitika mara moja na kukimbia kuelekea aliko mtu anayekuhitaji(mwalimu,mfanyakazi asiye mwalimu au kiranja )
- IX. Kuheshimu ukumbi wa mikutano, ukumbi wa chakula ,ofisi za shule, mali binafsi na mali za umma
- X. Kusimama katika msitari wakati wa kupokea huduma.
- XI. Kuwa mfano mzuri kwa heshima na tabia njema mahali popote ulipo .
- XII. Kunyoosha mkono juu na asimame anapouliza au kujibu swali.
- XIII. Kelele za aina yeyote haziruhusiwi.
- XIV. Kuheshimu na kukubali tofauti za itikadi za kidini na kiutamaduni zilizopo katika jamii
- XV. ***Ni marufuku kwa mwanafunzi kuleta vifaa shuleni kama redio,video, simu za mkononi, kompyuta, kamera, pasi ua umeme, hita, jiko la umeme. n.k***

### iv. MAHUDHURIO

Kila mwanafunzi anatakiwa

1. Kuhudhuria shule muda wote wa masomo
2. Kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa
3. Kushiriki katika kazi zote za mikono
4. Kuhudhuria mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya Taifa, mikutano ya mabweni na madarasa

**KIAMBATISHO 'B'**  
**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS - TAMISEMI**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA**  
**SHULE YA SEKONDARI YA MKULA**  
**FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MKULA**

**1. SEHEMU YA MWANAFUNZI**

Mimi.....ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha tano mwaka.....katika shule ya sekondari MKULA na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na za nchi..Pia nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za elimu ya kujitegemea.  
Anuani yangu ya kudumu ni:.....

.....  
.....  
.....

**2. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI**

Mimi.....ninakubali mtoto wangu .....  
Kuchukua nafasi kuingia Sekondari MKULA. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya Shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na Shule ya Sekondari MKULA na atafika shuleni kwa tarehe iliyopangwa kila wakati. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na UONGOZI WA SHULE wakati wote na kuhakikisha mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na kwa Taifa.  
Anuani yangu ya kudumu ni:.....

.....  
.....

Namba ya simu .....

Iwapo nitahamishwa au kubadili makazi , ni lazima nitaujulisha uongozi wa shule kwa maandishi

KIAMBATISHO 'A'  
**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS - TAMISEMI**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA**  
**SHULE YA SEKONDARI MKULA**  
**SIMU NA: 0757927223 P.O BOX 374-MAGU**  
**BARUA PEPE: mkulasec2016@gmail.com**

**Ref. No. MKSS/.....**

The Medical Officer

.....  
.....  
.....

Please examine .....as to her fitness for per suing  
Advanced Level Secondary Education at this School

1. Haemoglobin.....
2. P.V Bleeding.....
3. i. Sight.....
- ii. Hearing.....
4. Blood Pressure.....
5. Sickle Cell Test.....
6. Deformity.....
7. Urine for Sugar and Pregnancy Test.....
8. Epilepsy.....
9. Leprosy.....
10. Heart examination .....
11. Tumors-breast.....
12. Pulmonary tuberculosis.....
13. Stool for routine examination.....
14. Asthma.....
15. Skin diseases.....

**Comments.....**

.....  
NAME:.....SIGNATURE.....DESIGNATION.....

.....  
STATION:.....OFFICIAL  
STAMP.....DATE.....