

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA

SHULE YA SEKONDARI KISHAMAPANDA

S.L.P 14,

BUSEGA.

TAR.....

KUMB. Na

Mwanafunzi

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KISHAMAPANDA WILAYA YA BUSEGA MKOA WA SIMIYU MWAKA 20.....

1.0. UTANGULIZI

Nafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka Shule ya sekondari Kishamapanda ni kutwa yenye wanafunzi mchanganyiko (Wavulana na Wasichana). Ipo umbali wa kilometa 5 kusini magharibi mwa Halmashauri ya Wilaya ya Busega.

Muhula wa kwanza wa masomo unanza tarehe Na mwisho wa kuripoti ni tarehe ndani ya siku 14 ukichelewa nafasi yako inachukuliwa na wanafunzi wengine.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1. Sare ya Shule

- (a) Sare ya shule ni suruali “Light Blue” 2 kwa wavulana na sketi Light Blue 2 kwa wasichana yenye kufunika soksi yote (inayogusa kisigino). Aina ya kitambaa kimeambatanishwa. Viatu vyeusi vyenye kamba, soksi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana.
- (b) T-shirt ya rangi Dack Blue kwa wavulana na wasichana.
- (c) Tai ya Light Blue kwa wavulana na wasichana.
- (d) Rangi ya Hijabu ifanane na sare za shule. (Mashono ya nguo yazingatie maadili ya dini husika)
- (e) Mashati meupe mawili yenye mikono mifupi upande wa kushoto wa bega kuwe na namba ya kidato husika (I, II, III au IV) kwa kitambaa cha rangi ya sketi ya kwa wasichana na suruali kwa wavulana.
- (f) Sare za michezo kwa shule hii ni:-
 - (i) T-shirt (bluu iliyoiva) kwa wavulana.
 - (ii) Track za rangi ya blue juu na chini bila koti.
 - (iii) Raba nyeupe kwa wavulana na wasichana.
 - (iv) Soksi kwa wavulana na wasichana
 - (v) Nembo ya shule

2.2. Vifaa vya kujifunzia: Daftari kubwa 10 (counter books), kalamu, rula, mkebe wa hesabu (mathematical set), passport size nne (4). Kamusi ya Kiingereza kwa Kiingereza (English to English) inapatikana nyashimo Madoshi Stationery.

2.3. Aje na Ufagio wa nje (chelewa) au aje na Ndoo ndogo ya lita 10

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa makala yake mara baada ya kuripoti.

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni **jambo la lazima**.

- (a) Mahudhurio mazuri kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (b) Kushiriki kwa makini kujifunza kwa bidii shuleni na nyumbani.
- (c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi, na mazingira ya shule.
- (f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- (h) Kutunza mali za uma.

3.1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

1. Wizi.
2. Uasherati na ushoga.
3. Ulevi wa aina yeyote.
4. Uvutaji wa bangi/sigara au madawa ya kulevya.
5. Makosa ya jinai.
6. Kupigana/kupiga.
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
8. Kudharau bendera ya Taifa.
9. Kupata/kutoa mimba, kuolewa au kusababisha mimba.
10. Mgomo/kuongoza mugomo/kuchochea mgomo/kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
11. Kubaka, kuweka au kuwekwa kimada.
12. Kunyanyasa wanafunzi/kuonea wanafunzi wageni.
13. Utoro wa kudumu (siku 60 mfululizo au 90 rejareja).
14. Kukataa adhabu kwa makusudi.
15. Mwanafunzi kuwa na redio au simu ya mkononi shuleni.

3.2. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- (a) Medical Examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa wilaya ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

KIAMBATISHO “B”

- (b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai na mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

KIAMBATISHO “A”

- (c) Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA NA KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

**GODLOVE .S. JUMA
MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI KISHAMAPANDA**

KIAMBATANISHO 'A'
FOMU YA MKATABA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI

ANUANI YAKO.....
.....
.....
Tarehe

Mkuu wa shule,
Shule ya sekondari Kishamapanda,
S.L.P 14,
Busega.

SEHEMU 'A' IJAZWE NA MWANAFUNZI

Mimi.....ambaye ni mvulana/msichana niliyekuwa nasoma shule ya msingi.....nakubali kujiunga na shule ya sekondari Kishamapanda wilaya ya Busega, mkoa Simiyu leo tarehe.....Nitazingatia na kutii sheria za shule na za nchii hii, nitakuwa mwaminifu, mwenye bidii na juhudi katika masomo, kazi za nje na michezo.

JINA LANGU.....SAHIHI.....

TAREHE.....

SEHEMU 'B' IJAZWE NA MZAZI/ MLEZI

Mimimzazi/mlezi wa.....
Ninayeishi kitongoji cha..... kijiji cha
wilaya ya mkoa wa Nakubali mtoto wangu kujiunga na kusoma katika shule ya sekondari Kishamapanda kuanzia tarehe..... hadi atakapo hitimu kidato cha nne. Mtoto wangu ninampatia mahitaji yote yanayotakiwa shuleni. Nitahakikisha ninafuatilia kwa ukaribu sana mahudhurio, mwenendo na maendeleo ya shuleni. Hivyo sitasita kumwonya na kuchukua hatua za kisheria pale anapobainika kutenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule.

JINA LANGU..... SAHIHI

TAREHE

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA
SHULE YA SEKONDARI KISHAMAPANDA.

HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi
2. Shule ya msingi aliyosoma
3. Tarehe
4. Dini/Dhehebu
5. Jina la Baba
6. Jina la Mama
7. Anuani ya mzazi
8. Jina la mtaa/kijiji
9. Kazi ya Baba
10. Kazi ya Mama
11. Mahali anapoishi/Kata ya Kijiji
- Mtaa
12. Unapanga Kijiji/Mtaa
13. Unaishi na mzazi Jina
14. Unaishi na mlezi..... Jina
- Unaishi kwa kupanga ndiyo/hapana
15. Kazi ya mlezi
16. Anuani yake
17. Hali nyingine ya familia yako
18. Namba ya simu ya mzazi/mlezi

Jina la Dada/Kaka	Umri	Kazi aifanyayo	Mahali anapofanyia au kusoma shule

Nathibitisha kuwa niliyotoa hapo ni sahihi tupu.

Jina

Sahihi tarehe

**GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATIONS
KISHAMAPANDA SECONDARY SCHOOL**

PART A

Full name:

Age:height (cm)..... sex:.....

weight:.....

Please, examine the above named as to his/her physical and mental fitness for joining secondary school. The examination should include the following categories (I-III) each category or sub-category of which, will render the applicant ineligible in each of a defect. Pregnancy (Plano test), category IV will render a girl student ineligible.

- I. (a) Eye sight
- (b) Hearing
- (c) Speech
- (d) Venereal diseases (HIV)
- (e) Epilepsy
- (f) Chest/Abdomen
- (g) Spleen
- (h) Leprosy and T.B diseases
- (i) Blood count (Red and White)
- (j) Urinalysis
- II. Neuroses
- III. Additional information eg. Physical defects or impairments, infections, chronic or family/ heritable diseases (eg sickle cell) inability to eat certain food etc.
.....
.....
- IV. Pregnancy

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government medical officer)

I have examined the above named school child and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit for full time secondary education course.

Name and signature.....

Designation

StationDate

