

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA.

SHULE YA SEKONDARI KIJEELESHI,

S.L.P 157,

BUSEGA.

0746333708

Kumbu Na.....

TAREHE 15/12/2020.

Jina la mwanafunzi.....

S.L.P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIJEELESHI MWAKA 2021.

1.0.UTANGULIZI.

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari **KIJEELESHI** ni shule ya kutwa na niyamchanganyiko wavulana kwa wasichana ipo umbali wa KM 7 kutoka MKULA barabara iendayo bariadi.

Mhula kuanza masomo unaanza **TAREHE 11/01/2021** unatakiwa kuripoti kuanzia tarehe **11/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **25/01/2021** ndani ya siku 14.

2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1 SARE ZA SHULE.

- a) Sare ya shule hii ni suruali "**light blue**" 2 kwa wavulana na sketi "**light blue**" 2 kwa wasichana. aina ya kitambaa kimeambatanishwa .viatu vyeusi vyenye kamba, soksi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana.
- b) T- Shirt ya rangi ya **DACK BLUE** kwa wavulana na wasichana zinzipatikana shuleni.
- c) TAI ya light blue kwa wavulana na wasichana.
- d) Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule . (mashono ya nguo yazingatiwe maadili ya dini husika)
- e) Sare za michezo kwa shule hii ni.
 - i) T- Shirt (blue iliyoiva) kwa wavulana.
 - ii) Bukta nyeusi ndefu kwa wavulana na wasichana.
 - iii) Raba nyeupe kwa wavulana na wasichana.

- iv) Soksi kwa wavulana na wasichana.
- v) Nembo ya shule.
- vi) Ndoo ndogo lita (10).

2.2. Daftari 10 (counter books) kalamu na penseri za kutosha, mkete wa hesabu (mathematical set) picha passipoti size 4, kamusi ya kiingereza kwa kiingereza (English to English zinzipatikana shuleni.

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

3.1 Shule huendeshwa kwa mjibu wa sheria za shule ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na mafunzo ya ufundi nyenye dhamana ya elimu Nchini na ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwaviongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shuleni ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hivyo wakati wote wanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i) Kutunza mali za umma.

3.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, Kuber n.k
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma
- g) Kuzarau bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba
- i) Kutoa mimba
- j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

- k) Kuoia au kuolewa
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 .MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- a) Madical examination form, ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kwa kikamilifu.

KARIBU SANA KIJELESHI

.....
ARON B. KIUNSI
MKUU WA SHULE

KIAMBATANISHO 'A'

FOMU YA MKATABA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI

ANUANI YAKO.....

.....

.....

TAREHE.....

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI KIJERESHI,
S.L.P 157,
BUSEGA.

SEHEMU 'A' IJAZWE NA MWANAFUNZI.

Mimiambaye ni mvulana/msichana niliyekuwa nasoma shule ya msingi..... Nakubali kujiunga na shule ya sekondari Kijereshi Wilaya ya Busega mkoa Simiyu leo tarehe

Nitazingatia na kutii sheria za shule na za nchi hii, nitakuwa mwaminifu, mwenye bidii na juhudi katika masomo, kazi za nje na michezo.

JINA LANGU..... SAHIHI..... TAREHE.....

SEHEMU 'B' IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

Mimi..... mzazi/mlezi wa, ninaeshi kitongoji cha kijiji cha..... Wilaya ya..... mkoa.....

Nakubali mtoto wangu kujiunga na kusoma katika shule ya sekondari KIJELESHI kuanzia tarehe..... hadi atakapohitimu kidato cha nne. Mtoto wangu ninampatia mahitaji yote yanayotakiwa shuleni. Nitahakikisha ninafuatilia kwa kwa ukaribu sana mahudhurio, mwenendo na maendeleo yake shuleni. Hivyo sitosita kumwonya na kuchukua hatua za kisheria pale anapobainika kutenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule.

JINA LANGU..... SAHIHI..... TAREHE.....

**GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATIONS
KIJELESHI SECONDARY SCHOOL**

PART A:

Full name:.....
Age:.....height(cm).....Sex.....Weight.....

Please examine the above named as to his /her physical and mental fitness for joining secondary school. The examination should include the following categories (I – III) each category or sub category of which, will render the applicant ineligible in each of a defect. Pregnancy (plano test), category IV will render a girl student ineligible.

- I. (a)- Eye- sight.....
(b)- Hearing.....
(c)- Speech.....
(d)- Venereal disease (HIV).....
(e)- Leprosy and T.B disease.....
(f)- Epilepsy.....
(g)- Spleen.....
(h)- Chest/Abdomen.....
(i)- Blood coant.....(Red and White)
(j)- Urinalysis.....

- II. Neuroses.....
- III. Additional information e.g. Physical defects or impairments, infections, chronic or family/heritable disease (e.g. Sicklecell), inability to eat a certain food etc.
.....
.....

- IV. Pregnancy.....

**PART B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by Government Medical officer)**

I have examined the above named school child and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit time secondary education course.

Name and signature.....
Designation.....
Station.....

**HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA
SHULE YA SEKONDARI KIJELESHI**

HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. Jina la Mwanafunzi.....
2. Shule ya msingi aliyosomea.....
3. Tarehe.....
4. Dini/Dhehebu.....
5. Jina la Baba.....
6. Jina la Mama.....
7. Anuani ya mzazi/mlezi.....
8. Jina la mtaa/kijiji.....
9. Kazi ya Baba.....
10. Kazi ya mama.....
11. Mahali anapoishi/Kata ya..... kijiji..... mtaa.....
12. Unapanga kijiji/mtaa.....
13. Unaishi na mzazi..... Jina.....
14. Unaishi na mlezi..... Jina..... unaishi
kwa kupanga..... ndiyo/hapana.
15. Kazi ya mlezi.....
16. Anuani yake.....
17. Hali nyingine ya familia yako.....
18. Namba ya simu ya mzazi /mlezi.....

JINA LA DADA/KAKA	UMRI	KAZI AIFANYAYO	MAHALI ANAPOFANYIA AU KUSOMA SHULE

Nathibitisha kuwa niliyotoa hapo ni nsahihi tupu.

Jina..... sahihi..... Tarehe.....