

**OFISI YA RAIS TAMISEMI**  
**MKOA WA SIMIYU-WILAYA YA BUSEGA**

SHULE YA SEKONDARI BADUGU,  
S.L.P 427,  
BUSEGA.  
15/12/2020

MAWASILIANO:

MKUU WA SHULE ( 0753-271798)

MAKAMU MKUU WA SHULE ( 0743-642650)

JINA LA MWANAFUNZI.....

KUTOKA SHULE YA MSINGI.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BADUGU**

**KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021.**

**1. UTANGULIZI.**

Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Badugu kidato cha KWANZA 2021. Shule iko wilaya ya Busega mkoa wa Simiyu katika kata ya Badugu umbali wa km 24 kusini Mashariki mwa Halmashauri ya Wilaya ya Busega. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021( masomo yanaanza siku hiyo), hivyo unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/01/2021 ambayo ni ndani ya siku 10 (majuma mawili).

**2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**

**2.1 SARE YA SHULE.**

(A) Sare ya shule hii ni suruali bluu-nyeusi 2 ( Dark blue) kwa wavulana na sketi bluu-nyeusi 2 ( Dark blue ) kwa wasichana. Shati mbili nyeupe zenye mikono mifupi ( tetron ngumu) kwa wavulana na wasichana. Viatu vyeusi vyenye kamba visivyo na visigino virefu kila mmoja JOZI mbili. Soksi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana kila mmoja jozi mbili.

(B) Kitambaa kinachotumika ni suti kwa wasichana na wavulana ( SI SUKARISUKARI ). SIZE ( Upana wa suruali miguuni ni kuanzia sm 15 na iwe na marinda na mfuko MMOJA WA NYUMA. Kwa wasichana sketi iwe ndefu na yenye michirizi miwili myeupe). Tai rangi iendane na suruali / sketi.

(C) Sare za michezo ni kama ifuatavyo:

- i. T- shirt/ Fulana ( rangi nyekundu kwa darasa lenu) kwa wavulana na wasichana.
- ii. Bukta / Traki suti rangi nyekundu kwa wavulana na wasichana.
- iii. Raba rangi yoyote kwa wavulana na wasichana kwa ajili ya michezo
- iv. Soksi rangi nyeusi kwa wote kwa ajili ya michezo

(D) Daftari 10 ( kubwa/ Counter books), kalamu na penseli, rula, mkebe wa Hesabu ( Mathematical set) na Begi la vifaa hivi.

(E) Utatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi

- i. Mfagio wa chelewa kwa usafi wa nje na
- ii. Mfagio laini ( soft bloom ) kwa usafi wa madarasani.

### 3. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

3.1 Shule huendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya MSINGI yafuatayo unaporipoti shuleni:

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wa shule, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la LAZIMA.
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni LAZIMA.
- iii. Kushiriki kwa makini shughuli za masomo kwa ujumla wake.
- iv. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazoelekezwa shuleni
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na
- ix. Kutunza mali za shule ( UMMA).

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE:

- A. Wizi
- B. Uasherati
- C. Ubakaji ( wavulana)

- D. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama uvutaji Bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
  - E. Kupigana au kupiga
  - F. Kuharibu kwa makusudi mali ya UMMA
  - G. Kudharau Bendera ya Taifa
  - H. Kuwa mjamzito/ kupata mimba ama kusababisha mimba kwa wavulana.
  - I. Kutoa mimba ( wasichana)
  - J. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
  - K. Kuo au kuolewa
  - L. Kukataa adhabu ya kosa ulilotenda kwa makusudi, na
  - M. Kuwa na SIMU shuleni
4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI NI:
- i. Medical Examination Form ( Fomu ya uchunguzi wa afya ya mwanafunzi) ambayo itajazwa na mganga wa Hospitali ya Serikali/ kituo cha afya cha Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara tu utakaporipoti shuleni.
  - ii. Fomu ya maelezo Binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai.
  - iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine ya shule.
5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA BADUGU SEKONDARI

.....

FABIAN J. SENDAMA  
MKUU WA SHULE

**HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA**

**SHULE YA SEKONDARI BADUGU  
HISTORIA YA MWANAFUNZI**

1. Jina la Mwanafunzi ( majina matatu yalivyo) .....
2. Shule ya msingi aliyosoma.....
3. Tarehe ya kuzaliwa .....
4. Dini/dhehebu.....
5. Jina la Baba.....
6. Kazi yake.....
7. Jina la Mama.....
8. Kazi yake.....
9. Anuani ya Mzazi/ Mlezi .....
10. Jina la mtaa/ kijiji.....
11. Mahali anapoishi/ kata ya.....kijiji cha.....kitongoji  
cha/mtaa wa.....jina la balozi/mwenyekiti wa  
Kitongoji.....
12. Unapanga kijiji/ mtaa wa ( kama umepanga).....
13. Unaishi na mzazi/ mlezi..... Jina lake.....
14. Kazi ya mlezi kama unaishi na mlezi.....
15. Anuani yake.....
16. Ndugu wengine ambao wanaweza kupelekewa habari muhimu juu yako/ masuala ya  
shule ni:

S/NO	JINA	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU
.			

Nathibitisha kuwa taarifa niliyotoa hapo juu ni sahihi.

Jina la mwanafunzi.....

Sahihi..... Tarehe .....

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA  
SHULE YA SEKONDARI BADUGU.  
FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BADUGU

ANUANI YAKO.....  
.....  
.....  
TAREHE.....

MKUU WA SHULE,  
SHULE YA SEKONDARI BADUGU,  
S.L.P 427,  
BUSEGA.

1. Mimi .....( jina la Mwanafunzi)  
msichana/ mvulana nakubali kujiunga na kidato cha ..... katika shule ya  
sekondari Badugu-Busega leo tarehe.....Nita fika shuleni bila  
kuchelewa. Nitatii sharia za shule na za nchi hii. Nitaishi maisha mazuri, nitakuwa  
mwanafunzi mwenye bidii na juhudi katika masomo, kazi za nje na michezo.  
JINA LANGU.....  
SAINI YANGU.....  
TAREHE.....

2. Mimi.....( jina la Mzazi/Mlezi) nakubali  
motto wangu.....( jina la mwanafunzi) ajiunge na  
kusoma katika shule ya sekondari Badugu na ninaahidi kumpatia mwanagu vifaa  
vyote/mahitaji yote anayotakiwa kufika nayo shuleni kama ilivyotajwa katika barua  
ya masharti ya kujiunga na shule hii.  
Nitahakikisha ninafuatilia kwa ukaribu mahudhurio, mwenendo, maendeleo ya motto  
wangu shuleni na sitasita kumuonya motto wangu kwa kutokutii sharia za shule.  
Ninamtaka kuishi maisha mazuri shuleni na kuwa na bidii katika masomo na kazi za  
nje.  
JINA LANGU.....  
SAINI YANGU.....  
TAREHE.....

KIAMBATISHO 'A'  
**BUSEGA DISTRICT COUNCIL**  
 BADUGU SECONDARY SCHOOL, P.O.BOX 427, BUSEGA.  
 REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION, FOR A STUDENT SELECTED TO  
 JOIN FORM.....YEAR.....

THE MEDICAL OFFICER,

.....  
 .....  
 .....

DATE.....

Name of student.....

Please, examine the above mentioned as his /her fitness for Secondary Education according to the following items below:-

NO.	ITEM	CONDITION	REMARKS
1.	Mental condition		
2.	Sight		
3.	Chest		
4.	Urine		
5.	Stool		
6.	Nose		
7.	bloodBP,HP		
8.	Pregnancy (For girls)		

Any other disability noted that may affect his/her studies.....  
 .....  
 .....

REMARKS.....  
 .....

SIGNATURE.....

DATE.....OFFICIAL RUBER STAMP